Forum08d2_SVBK Đà Nẵng

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

3 posters

Tại sao chúng ta cứ phải uống rượu???

phuong08d2
    phuong08d2
    Thành viên tích cực
    Thành viên tích cực

Tại sao chúng ta cứ phải uống rượu??? Empty Tại sao chúng ta cứ phải uống rượu???

Bài gửi by phuong08d2 Sun Mar 06, 2011 4:36 pm

Tại sao chúng ta cứ phải uống rượu??? 501861Hey dza! Đêm nay đi nhậu với chủ đầu tư...say quá.
    Hic! Em nhậu không phải là "kém", nhưng mà chưa bao giờ em thấy uống rượu (hay bia) là ngon như thiên hạ đồn đãi cả.

Tại sao chúng ta cứ phải uống rượu??? 946899 Tại sao chúng ta cứ phải uống rượu??? 946899
    Ngày xưa, các bạn em nó nói phải nhậu nhiều mới thấy vị ngon của...rượu (bia). Nhưng mà...cả hơn 10 năm nay em nhậu rất nhiều, bia, rượu rất nhiều, thậm chí mấy thằng bạn còn say trước em (chúng em nhậu từ tối đến...sáng), thế mà em chưa bao giờ thấy rượu (bia) ngon cả. Lần nào cũng chỉ thấy rượu đắng và cay, nói chung là rất khó ...nuốt. Mặc dù, chỉ cần nhắm mắt lại làm ...ực một cái là ...xong. Nhưng sao em cũng chẳng cảm nhận được gì...
    Em có vấn đề gì không hả các bác?
    Tại sao chúng ta cứ phải uống rượu??? 139988 Tại sao chúng ta cứ phải uống rượu??? 139988

Các bác chém zô cho dzui nak!!!!!!
    phuong08d2
    phuong08d2
    Thành viên tích cực
    Thành viên tích cực

Tại sao chúng ta cứ phải uống rượu??? Empty Re: Tại sao chúng ta cứ phải uống rượu???

Bài gửi by phuong08d2 Sun Mar 06, 2011 5:08 pm

Mời bác cùng em ta đi nhậu
    Nhậu cho thả cửa ...trả tiền
    Buồn phiền cái chi, ta quên hết
    Để rồi ta sẽ kết bạn sau.

mấy đời điện giật không tê
    mấy đời mới nhậu sương sương mà về

điện áp còn có vôn kế
    nào ai lấy thước đi đo độ cồn

Chiều chiều gió thổi điện ra (điện gió đã có ở việt nam rồi)
    Trong lòng muốn nhậu nhưng không có tiền

Lúc vui cũng uống thật say
    Lúc buồn cũng mượn chung đài làm vui
    Đã trót đăng nhập pho rum.
    Mượn rượu cũng (để) ta tìm ... giao lưu!
    phuong08d2
    phuong08d2
    Thành viên tích cực
    Thành viên tích cực

Tại sao chúng ta cứ phải uống rượu??? Empty Re: Tại sao chúng ta cứ phải uống rượu???

Bài gửi by phuong08d2 Sun Mar 06, 2011 5:17 pm

xin chia sẽ với anh em nghệ thuật “chước tửu” sao cho giữ mình đc lâu nhất, nhất là có cô ấy theo cùng. Áp dụng với rượu vô cùng hiệu quả còn Beer thì chắc anh em khỏi cần hén !
    1. Trước khi uống rượu, làm một ly nhỏ dầu ăn (marvela chẳng hạn), lớp dầu này sẽ phủ toàn bộ lớp lông trong dạ dày, rượu không thấm qua được hoặc rất ít nên uống vô tư.
    2. Trước khi uống làm 2 trái chanh, vắt lấy nước, nếu thấy chua qua thì thêm một ít nước sôi nóng rồi uống. Rượu là Bazo, Chanh là axit , nó hòa tan nhau. Lại uống thoải mái.

3. Khi uống rượu cố gắng không được uống nước(bất cứ nước gì) để chữa cháy, uống nước sẽ làm căng bụng nhưng lượng rượu đưa vào ko hề giảm –> Nhanh ói.
    4. Trong lúc uống rượu, uống một ly một lần , chỉ một lần nếu quá 1 sẽ gây cảm giác như uống 2 ly, nhanh xỉn.
    5. Trong lúc uống cố gắng nói nhiều và cười vừa tạo không khí vui vẻ, vừa bay bớt hơi rượu.
    6. Sau khi uống xong (là nổi máu dê rồi nhé), nếu đi chơi tiếp thì thôi (đô cao), còn về nhà không được nằm liền vì nằm mọi thứ sẽ dốc ngược lên –> Ói.
    7. Nếu thấy hơi hơi choáng thì đừng gắng, kiếm chổ nào nằm nghỉ một tí (1 tiếng) sau đó chiến tiếp, lúc này sẽ uống rất kinh khủng.

8. Nếu say ko thể uống được, thì nghỉ một tí, ngồi tựa lưng vào thành giường rồi sau đó ngủ (ko được uống nước).
    9. Mang bạn gái đi theo, uống có hơi xỉn tí nhưng được nhiều việc.
    fanarsenal2010vn
    fanarsenal2010vn

Bài gửi by fanarsenal2010vn Mon Jul 25, 2011 5:02 pm

thấy hay vậy sao anh em ta không thử hè
    tuanvu
    Thành viên tích cực
    Thành viên tích cực

Bài gửi by tuanvu Fri Sep 23, 2011 11:38 am

Hi!
    Thế ông nhậu với ai, đàn ông với nhau thì khi rượu vào thì lời mới ra.
    Nhớ đầu năm 1 có biết tên thằng nào đâu, thế mà sau 1 buổi nhậu thì biết gần hết. Tại sao chúng ta cứ phải uống rượu??? 74533

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Hôm nay: Thu Mar 28, 2024 6:04 pm